นักเรียนใหม่คุณโจ

หน้าแรก ฟอรั่ม บอรดแสดงความคิดเห็น นักเรียนใหม่คุณโจ

กำลังดู 1 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    khunjoe
    Keymaster

นักเรียนใหม่คุณโจ
    เรามาสมัครเรียนที่นี่ หลังจากหาข้อมูลใน google อยู่นาน เข้าไปดูตามโรงเรียนเสริมสวยมาก็หลายที่ ที่ตัดสินใจเลือกที่นี่ก็เพราะ วินาทีแรกที่เดินเข้ามาในโรงเรียน เห็นคนเยอะมาก อะไรกันนี่ ทำไมคนเยอะอย่างนี้ ในสายตาเราเฉพาะชั้นล่างนี่มีคนร่วม 100 คนเห็นจะได้ เรายืนงงสักพักก็มีผู้หญิงเข้ามาถามว่า มาทำอะไรคะ จะมาทำผมหรือสอบถามระเบียบการเรียนคะ เราตอบว่าสมัครเรียน เค้าก็พาเราเข้าไปพบกับอาจารย์ผู้ชายที่นั่งอยู่ในห้องด้านใน เราสอบถามว่าทำไมคนถึงมากมายอย่างนี้ อาจารย์บอกว่าที่นี่คนเยอะทุกวัน นักเรียนวนละเกือบ 70-80 คน ลูกค้าประมาณ 200-300 คน สลับกันมา อาจารย์ประมาณ 15 คน อาจารย์บอกเราว่าการเรียนของที่นี่จะเรียนกับหัวลูกค้าจริงๆ จะทำให้เราได้ประสพการณ์จริง พอจบออกไปก็สามารถทำงานได้เลยไม่ต้องไปฝึกงานอีก ขอเล่าแค่นี้ก่อนนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวกับ อาจารย์ทุกท่าน แล้วก็เพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะคะ พอเริ่มเรียนแล้วจะเขียนมาเล่าใหม่นะคะ

กำลังดู 1 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้